
Àtúpalẹ̀ Ṣaworoidẹ láti ọwọ́ Akínwùmí Ìṣọ̀lá
Ṣaworoidẹ jẹ́ àròsọ ọlọ́rọ̀ geere tí Ọ̀jọ̀gbọ́n Akínwùmí Oròjídé-Ìṣọ̀lá kọ nípa àdéhùn tó wà láàrin àwọn ará ìlú kan àti àwọn ọba wọn; ojúṣe àwọn ọba sí àwọn tí wọ́n ń darí.
Ṣaworoidẹ jẹ́ àròsọ ọlọ́rọ̀ geere tí Ọ̀jọ̀gbọ́n Akínwùmí Oròjídé-Ìṣọ̀lá kọ nípa àdéhùn tó wà láàrin àwọn ará ìlú kan àti àwọn ọba wọn; ojúṣe àwọn ọba sí àwọn tí wọ́n ń darí.
Àwótúnwò ni fíìmù “Ìyí’gbà” jẹ́. Lẹyìn ẹ̀kọ́ tó kún inú rẹ, ìlò èdè rẹ́ wú’ni lórí púpọ̀. Àwọn òṣèré inú rẹ̀ ṣẹ àmúlò èdèe Yorùbá aláìlábàwọ́n
Copyright © 2023 | WordPress Theme by MH Themes